Chuyên mục hỏi đáp

Đặt câu hỏi
Được hỏi bởi Phạm Ánh Hồng - 06/05/2022 123 Em muốn cấp lại bản sao bằng tốt nghiệp cấp 3 thì phải làm sao ạ. Sở có thể chỉ giúp em các bước làm trực tuyến không ạ?
Được hỏi bởi Lơ Mu K Nêu - 03/05/2022 1 E muốn thi lại thpt quốc gia 2022 thì nên nộp hồ sơ đkdt ở đâu ạ
Được hỏi bởi nguyễn duy khánh - 16/04/2022 về việc đăng kí thi thpt của thí sinh tự do thí sinh sinh tự do phải đăng kí thi thpt ở trường thpt mình học trước đây hay là cơ quan khác ạ
Được hỏi bởi Đoàn Đức Minh - 11/01/2022 1 Em muốn cấp lại bằng tốt nghiệp cấp 3 thì có được không ạ? Vì em bị mới mất và rất cần thiết trong thời gian này đó ạ! Mong nhận được sự giúp đỡ ạ! Em cảm ơn!
Được hỏi bởi Nguyễn Hữu Quốc - 25/12/2021 Thống kê số lượng học sinh trên toàn tỉnh Tôi muốn biết số lượng học sinh các cấp trên toàn tỉnh phục vụ cho việc nghiên cứu thì có thể tra cứu hay liên hệ như thế nào ạ? Trân trọng cảm ơn
Được hỏi bởi Nguyễn Minh Anh - 17/12/2021 Hỏi về quyết định khen thưởng thí sinh đạt điểm cao trong kì thi ThPTQG 2021 Dạ em muốn hỏi là Sở có quyết định khen thưởng những thí sinh đạt điểm cao trong kì thi THPTQG 2021 vừa rồi không ạ? Vì đã mấy tháng trôi qua rồi mà em vẫn chưa thấy có thông báo gì ạ
Được hỏi bởi K Tốp - 13/12/2021 1 Giờ em bị mất bằng tốt nghiệp trung học phổ thông thì có làm lại được không ạ
Trả lời bởi khoabv - 17/12/2021 Theo quy định tại Thông tư số 21/2019/TT-BGDĐT ngày 29 tháng 11 năm 2019 của Bộ Giáo dục và Đào tạo (ban hành Quy chế quản lý bằng tốt nghiệp trung học cơ sở, bằng tốt nghiệp trung học phổ thông, bằng tốt nghiệp trung cấp sư phạm, bằng tốt nghiệp cao đẳng sư phạm, văn bằng giáo dục đại học và chứng chỉ của hệ thống giáo dục quốc dân thì Bản chính văn bằng, chứng chỉ chỉ được cấp một lần (trừ trường hợp văn bằng, chứng chỉ đã cấp nhưng phát hiện bị viết sai do lỗi của cơ quan có thẩm quyền cấp văn bằng, chứng chỉ.) Trong trường hợp bản chính đã mất thì không được cấp lại, tuy nhiên bạn có thể xin cấp Bản sao văn bằng từ sổ gốc. Giá trị pháp lý của bản sao được quy định theo Điều 28 Thông tư số 21/2019/TT-BGDĐT như sau: “Bản sao văn bằng, chứng chỉ từ sổ gốc có giá trị sử dụng thay cho bản chính trong các giao dịch, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác.”
Được hỏi bởi lê quốc vũ - 03/12/2021 phản đối việc đi học trở lại trên địa bàn huyện đạ huoai Kính gửi phòng giáo dục và đào tạo tỉnh lâm đồng hôm nay tôi viết thư này kính mong xem xét lại việc cho đi học trực tiếp tại trường. tôi thấy trên địa bàn còn bị dịch rất nhiều, nếu cho con em đi học có việc gì thì ai chịu trách nhiệm, tôi rất bức xúc khi cho học sinh đi học lại. tô tôi quá bức xúc, tôi đề nghị nên có phương án học online vẵn là một phương án tốt nhất khi dịch bênh đang phức tạp. tôi không đồng ý đi học trở lại.tôi viết thư này để gửi là vì nhiều phụ huynh cũng phản ddoois và không đồng ý cho con e đi học trở lại. nếu tuần sau vẫn tiếp tục đi học tôi sẽ đưa đơn lên phòng giáo dục tỉnh xem xét. Tôi cảm ơn
Được hỏi bởi Võ Minh Tuấn - 16/11/2021 0949354804 Em đang học Trung Học Cơ Sở Huyện Cát Tiên và bỏ học giữa chừng , nay em muốn học lại bổ túc thì học ở đâu , và cần những thủ tục gì ạ
Được hỏi bởi Hứa Thùy Thương - 14/11/2021 01 Xin chào Tôi là phụ huynh của bé học lớp 1 Học lớp 1 bắt học onl với cô giáo từ 8h đến 10h sáng từ t2 den t6 Ban ngày phụ huynh phải đi làm thì làm sao ngồi cạnh con học được?? Bé ko có thời gian chơi luôn, chưa tính thời gian làm bài cô cho. Bài cô cho thì nhiều? Lớp 1 mà bắt học nhiều thế?? The duc cũng học onl ?? Sao nhà trường ko hỏi ý kiến phụ huynh trước khi áp dụng chương trình học trực tiếp như vậy nhỉ học có 25' thì môn chính ko tải nổi kiến thức. mọi việc sẽ đổ hết cho ph vì buộc làm ở nhà là chủ yếu bắt chước sg, ở sg ph phản ứng mà mình đi sau lại làm y chang. sở ép học kiểu này tthì có nhiều bé sẽ ko học nổi. Phụ huynh cũng ko có thời gian kèm bé . Xin cảm ơn anh / chị đã đọc ý kiến của tôi.